![](https://www.nawa-local.go.th/wp-content/uploads/2023/08/1691064077584-680x340.jpg)
องค์การบริหารส่วนตำบลนาหว้า ได้รับเรื่องร้องทุกข์ เนื่องจากฝนตกหนักทำให้น้ำไหลเข้าบ้านประชาชนในเขตบ้านอูนยางคำ ตำบลนาหว้า นายยงยุทธ ปาทา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาหว้า พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร/พนักงาน/เจ้าหน้าที่ องค์การบริหารส่วนตำบลนาหว้า ได้ดำเนินการแก้ไขปัญหาดังกล่าว โดยการขุดลอกคลอง ถนนสายอูนยางคำ-ห้วยไห เพื่อระบายน้ำออกจากบ้านประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน